Dây đai toàn thân bảo vệ chống rơi ngã COV-H-1000110
SKU: COV-H-1000110
GIÁ THAM KHẢO
Liên hệ để nhận báo giá tốt nhất
Chiếc
Tư vấn kỹ thuật:
  • Thông tin sản phẩm
Dây đai an toàn toàn thân bảo vệ chống rơi ngã COV-H-1000110
Tính năng, đặc điểm của Dây đai an toàn loại cao cấp COV-H-1000110
Thông số kỷ thuật của Dây đai bảo vệ chống rơi ngã COV-H-1000110
- Mã sản phẩm : COV-H-1000110
- Thương hiệu : COV
- Xuất xứ : Hàn Quốc
- Bề rộng dây đai : 45mm
- Màu sắc : Màu xanh + đỏ
- Điểm neo: Gắn vòng chữ D sau lưng (để chống ngã), Gắn carabiner vào hông (để cứu hộ)
- Đường may: Đường may bằng polyester có độ bền cao.
- Khả năng điều chỉnh: Dây đai có 3 điểm điều chỉnh kích thước ở đùi và eo.
- Chứng nhận chất lượng số: 11-AC2CY-0163
Có thể kết hợp với các dây nối giảm sốc các loại khác nhau dưới đây:
dây nối giảm sốc COV các loại
Cấu tạo và kích thước các bộ phận
TênKết cấu và kích thước
- Chiều rộng của dây đai phải từ 50mm trở lên (dây an toàn làm móc treo chữ U là 40mm), chiều dài kể cả khóa phải từ 1.100mm trở lên và độ dày phải từ 2mm trở lên.
Đai an toàn toàn thân : là bộ phận hình dây đai được đeo khắp cơ thể với mục đích nâng đỡ cơ thể.
- Cấu trúc phải có khả năng phân bổ đều tải trọng nhận được trong trường hợp cơ thể rơi xuống
- Độ rộng của vai, hông, eo là những bộ phận chịu lực chính tối thiểu phải là
40mm
- Vải được dệt bằng sợi chắc chắn, không bị xoắn, không có vết bẩn hoặc các khuyết tật khác.
- Chiều rộng của đai đỡ ​​tối thiểu phải là 75 mm, chiều dài tối thiểu là 600 mm và độ dày tối thiểu là 2 mm.
- Không có các cạnh sắc nét
- Bề mặt phải phẳng và nhẵn
- Không có các cạnh sắc nét
- Bề mặt phải phẳng và nhẵn
- Hướng sử dụng phải được khắc ở vị trí dễ nhìn thấy trên dây chống rơi.
- Đường kính của dây cứu sinh phải được khắc ở vị trí dễ nhìn thấy trên dây chống rơi.
- Cấu trúc dễ dàng gắn và tháo khỏi vòng chữ D
- Thiết bị ngăn ngừa ly khai kép
- Thiết bị ngăn chặn sự phân tách không được nằm trên đường tâm của lực tác dụng lên móc carabiner
- Bề mặt phải nhẵn bóng
Khóa điều chỉnh dây : là một thiết bị kim loại được gắn vào dây để điều chỉnh độ dài của dây buộc.
- Có thiết bị ngăn chặn ly khai
- Không có đường nối
- Các bộ phận của hộp chống rơi rự rút phải được xử lý để chống ăn mòn
Tiêu chí hiệu suất thử tải tĩnh cho thành phẩm và bộ phận
Phân loạiTênTải trọng thử nghiệmTiêu chuẩn hiệu suất thử nghiệm
Thành phẩmĐai an toàn kiểu thắt lưng15kN (1,530kgf)1) không phá vỡ
2) Không được làm mất chức năng của khó hãm trượt.
Đai an toàn toàn thân
15kN (1,530kgf)Không rơi ra khỏi cơ thể thử nghiệm
Bộ phậnĐai lưng, đai đỡ15kN (1,530kgf)
Dây buộc, dây cứu sinh theo chiều dọc22kN(2,245kgf)
15kN (1,530kgf)
- Nếu vật liệu là sợi tổng hợp
- Nếu vật liệu là kim loại
Dây buộc phụ trợ18kN (1,835kgf)
Vòng (vòng D, vòng góc, vòng số 8)15kN (1,530kgf)
Khóa thắt dây7.84kN (800kgf)
Khóa hãm trượt11.28kN(1,150kgf)Chiều dài trượt phải nhỏ hơn 30 mm
Dây hãm chống rơi11.28kN(1,150kgf)Chiều dài trượt phải nhỏ hơn 30 mm
Móc, móc phụ và móc treo carabiner15kN (1,530kgf)
Mũi móc hoặc miệng móc carabiner1kN (100kgf)1) Tải trọng nén theo phương thẳng đứng
2) Không được cách mũi hoặc than quá 3 mm
 1,55KN (160kgf)1) Tải nén bên
Từng bộ phận kết nối vòng của khóa hãm trượt1,55KN (160kgf)1) Tải nén bên
Hộp chống rơi tự rút
15kN (1,530kgf)Dây chống rơi tự rút
11.28kN(1,150kgf)Thân chống rơi tự rút
6N(0.6kgf)~112N(11.4kgf)1) Tải trọng co ngót của dây
2) Chiều dài còn lại sau khi co hết phải nằm trong khoảng 600mm
Giảm chấn15kN (1,530kgf)Không phá vỡ bằng cách thử nghiệm sau khi mở ra hoàn toàn
2kN (200kgf)
Nó không được kéo dài quá 50mm
Tiêu chuẩn hiệu suất kiểm tra tải trọng động đối với thành phẩm và bộ phận
LoạiTênTiêu chuẩn hiệu suất thử nghiệm
Hiệu suất tải độngĐai an toàn kiểu thắt lưng
- Đối với 1 móc treo
- Đối với móc treo hình chữ U
- Dây buộc phụ
1) Không rơi ra khỏi cơ thể thử nghiệm
2) Lực tác động truyền tối đa phải nhỏ hơn 6.0KN
3) Khoảng cách giảm tốc của móc treo chữ U phải nhỏ hơn 1.000mm
 Đai an toàn toàn thân
- Đối với 1 móc treo
- Đối với móc treo hình chữ U
- Dây hãm chống rơi
- Hộp chống rơi tự rút
- Dây buộc phụ
3) Khoảng cách giảm tốc của móc treo chữ U, Khối an toàn tự hãm, dây hãm chống rơi phải nhỏ hơn 1.000mm
4) Sau khi thử nghiệm, góc thẳng đứng giữa dây buộc và thân thử nghiệm phải nhỏ hơn 50 độ
 Hộp chống rơi tự rút (bộ phận)
1) Không bị hư hại
3) Khoảng cách triệt tiêu phải nhỏ hơn 2.000mm
 Giảm chấn1) Lực tác động truyền tối đa phải nhỏ hơn 6.0KN
2) Khoảng cách giảm tốc phải nhỏ hơn 1.000mm
Đánh giá sản phẩm
Mã bảo mật
THÔNG SỐ KỸ THUẬT
- Mã sản phẩm : COV-H-1000110
- Thương hiệu : COV
- Xuất xứ : Hàn Quốc
- Bề rộng dây đai : 45mm